என் உயிர்த் தோழன் – 8

8

நான் மீண்டும் அழைத்த பொழுது வழக்கம் போல அவன் ஆன்ஸர் பண்ணவில்லை. கொஞ்ச நேரம் பொறுத்திருந்துவிட்டு ஹாஸ்பிட்டலுக்கு கிளம்பினேன். கதவைப் பூட்டும் பொழுது மீண்டும் யாரோ பிங் பண்ணும் சத்தம். முதலில் பேசாம போய்விடலாம் என்று தான் நினைத்தேன். பிறகும் ஏதாவது மிக முக்கியமான விசயமாக இருந்தால் என்ன செய்வது என்று மீண்டும் கதவைத் திறந்துகொண்டு வந்து ஸ்க்ரீனை ஆன் செய்தேன்.

மீண்டும் முத்து தான்.

Hi Ramya. Thanks for Pinging me back.

Hi Muthu. Its Ok. How are you? Whats urgent?

You work in Newyork State Hospital right?

Yes..

You major in Pediatrics?

Yes..

There is someting I want you to do. Will you do it for me?

Tell me muthu..

Ennaku oru friend irrukan..he lives in Newyork too..avanoda kuzhanthaiku udambuku mudiyala..unga hospitala thaan admit pannirukaanga

so?

avanoda wife mattum thaan irukaanga. avan business tripkkukaha japan poirukaan..avanoda wife romba bayanthu poirukaanga..

mm..

so please if you are free..summa poi paathutu..ennakaha please make sure everything is OK. He is my best friend.

mm..ok muthu..inga onnum problem irrukaathu..but anyway i will go and see her for you..entha room number..avanga peru..ethavathu details kodu..

room number 102..JKF Wing..avanga peru..mm..Sathya..kuzhanthai peru..Kayal..

ok..pa..i will try my best..

Thanks Ramya. Thanks a lot.

Take it easy. Ciao. Bye.

கதவைப் பூட்டும் பொழுது கொஞ்சம் ·ப்ரஷ்ஷாக உணர்ந்தேன். ஐ நீட் சம் கா·பி. அன்றைய தினம் மீண்டும் புதிதாக ஆரம்பிப்பதைப் போல உணர்ந்தேன். பட் இட வாஸ் அல்ரெடி த்ரி.

என் அறைக்குள் நுழைந்து சட சடவென்று ட்ரஸ் ச்சேஞ் செய்து கொண்டு அன்றைய வேலைகளை லிஸ்ட் போட்டேன். என் தோழி அவளுடைய வேலைகளை லிஸ்ட் போட்டு என்னுடைய கம்ப்ட்டர் மானிட்டரில் போஸ்ட் செய்திருந்தாள். எல்லா குறிப்புகளையும் சரிபார்த்துவிட்டு அன்றைய ரவுண்ட்டுக்கு தயாரானேன். முதலில் முத்துவின் ப்ரண்ட்டோட குழந்தையை விசிட் செய்துவிடலாம் என்று முடிவுசெய்தேன். அவர்கள் இருக்கும் அறை வேறு ப்ளாக்கில் இருக்கிறது. என்னுடைய ப்ளாக்கிலிருந்து கொஞ்ச தூரம். வழியில் எங்கும் மேப்பிள் மரங்கள் அந்த சூழலை அழகாக்கின. எனக்கு பசி வயிற்றைக்கிள்ளியது. ஏதாவது சான்ட்விச் கிடைக்கிறதா என்று பார்க்கவேண்டும். இல்லையென்றால் இருக்கவே இருக்கிறது டோனட்ஸ்.

லிப்டுக்காக காத்திருந்தேன். லிப்ட் திறந்துகொள்ளும் பொழுது ஏற்படும் சத்தம் நேரத்துக்கு தகுந்தார்ப்போல் ஒரு உணர்ச்சியை எழுப்புகிறது. சாதாரண நாட்களில் இந்த சத்தத்தை நாம் கவனித்திருக்கவே மாட்டோம். அந்த குழந்தை இருந்த அறையைத் தேடிக்கண்டுபிடித்து யார் விசிட்டிங்க் ரெஸிடென்ட் என்று பார்த்தேன். பிறகு அவரைத் தேடிக்கண்டுபிடித்து என்ன விசயம் என்று தெரிந்துகொண்டேன். ஹி இஸ் கெல்வின். கெல்வினோடு எனக்கு கொஞ்சம் அறிமுகம் இருக்கிரது. அந்தக்குழ்ந்தையைப் பற்றி விசாரித்ததில் ஜஸ்ட் நார்மல் என்று சொன்னார். டயரியா. கொஞ்சம் லேட்டாக ஹாஸ்பிட்டலுக்கு வந்திருந்ததால் அட்மிட் செய்யவேண்டியது ஆயிற்று. ஷி இஸ் பர்·பெக்ட்லி ஆல்ரைட். ரூம்முக்குள்ளே போய் அவளைப் பார்த்தேன். அழகான குழந்தை. ஆழ்ந்த உறக்கத்தில் இருந்தாள்.

அவளுடைய அம்மாவைப் பார்த்துவிட்டால் வந்த வேலை முடிந்துவிடும். நான் என் வேலையை கவனிக்கப் போய்விடலாம். முத்துவிடமும் பார்த்தாச்சுப்பா என்று கான்பிடன்ட்டாக சொல்லிவிடலாம். பேஷண்ட்களின் உறவினர்கள் தற்காலிகமாக தங்கிக்கொள்ளும் வெயிட்டிங் ரூமிற்கு வந்தேன். ஓ மை காட். ஹவ் வில் ஐ ஐடன்டி·பை ஹெர்? எனக்கு அவருடைய பெயர் மட்டும் தான் தெரியும். எப்படி இருப்பார் என்று தெரியாது. என்ன பெயர்? மறந்து போச்சா? நல்லவேலையாக அங்கே கூட்டம் அதிகம் இருக்கவில்லை. அதிக இந்தியர்களும் இருக்கவில்லை. ஒரே ஒரு பெண் மட்டும் தான் இருந்தாள்.

யூ மஸ்ட் பி டாக்டர் ரம்யா

யெஸ்..

முத்து அண்ணா சொன்னார்..

ஓ ஒக்கே.. எப்படி இருக்கீங்க?

பாப்பாவ பாக்கலாமா?

இப்போ தான் நான் பாத்திட்டு உங்க டாக்டர் கிட்ட பேசிட்டு வர்றேன்..உங்க பொண்ணு ரொம்ப நல்லா இருக்கா..ஷி இஸ் ஆல் ரைட்..நத்திங் டு ஒர்ரி..

ம்ம்..ரொம்ப டயரியா ஆயிடுச்சு..அவர் வேற ஊர்ல இல்ல..எனக்கு ட்ரைவிங் தெரியாது..கொஞ்சம் அசால்ட்டா இருந்திட்டேன்..

அழாதீங்க சத்யா..யாரும் தெரியாத ஊர்ல இவ்ளோ தூரம் பண்ணிருக்கீங்களே..க்ரேட்..

தூங்கிட்டே இருக்காளே டாக்டர்..

ஒன்னும் ப்ராப்ளம் இல்லை..ஷி வில் பி ஆல்ரைட்..

ஓக்கே டாக்டர்..வந்ததுக்கு தாங்க்ஸ்..

இட்ஸ் ஓக்கே..நான் இங்க தான் இருப்பேன்..இது தான் என்னோட நம்பர்..எதுவும் தேவைன்னா என்னை கால் பண்ணுங்க..சரியா? டோன்ட் வொர்ரி..

ஓக்கே டாக்டர்

டாக்டர்ன்னு சொல்லவேண்டாமே..ரம்யான்னு சொல்லுங்க..

ஓக்கே ரம்யா..

க்கேர் ·பார் எ கா·பி சத்யா? டயர்டா இருக்கீங்க..ச்சியரப்..

இரண்டு நாட்கள் அங்கிருந்துவிட்டு அவர்கள் வீட்டுக்குப் போவதற்குள் என்னுடன் அந்தக் குழந்தை மிகவும் சினேகமாகிவிட்டது. கயலைப் பார்ப்பதற்காகவே நான் காலையும் மதியமும் இரவும் அவர்களது ரூமுக்கு சென்றேன். சத்யாவும் நன்றாகப் பழகினார்.வீட்டுக்குப் போகும் பொழுது கண்டிப்பாக ஒரு நாள் மதிய விருந்துக்கு வீட்டுக்கு வரவேண்டும் என்று கேட்டுக்கொண்டார். அதற்கென்ன எப்பவெணும்னாலும் கூப்பிடுங்க. நல்ல சாப்பாடு சாப்பிட்டு ரொம்ப நாள் ஆச்சுன்னு சொல்லிவெச்சேன். கயலும் சத்யாவும் சென்றுவிட்ட பிறகு மீண்டும் தனிமை என்னைச் சூழ்ந்து கொண்டது. ஆனால் எனக்கிருக்கும் பணிச்சுமை எனது தனிமையை சூழ்ந்துகொண்டது. நாம் என்னை சூழ்ந்துகொண்டேன்.

முத்து அவ்வப்போது சாட் செய்வான். மேலும் சில பர்சனல் விசயங்களை பகிர்ந்து கொண்டோம். கொஞ்சம் கொஞ்சமாக அவனது தாக்கத்தை என்னுள் உணரமுடிந்தது. நான் புத்தகம் படிக்க ஆரம்பித்துவிட்டேன். என்னுடைய ·பேவரிட் எழுத்தாளர் இப்பொழுது ஹருக்கி முராகமி. ஜப்பானிய எழுத்தாளர். ஒன்றிரண்டுமுறை சத்யாவும் கால் செய்தார். கயலுடனும் பேசினேன். சில நேரம் கயலைப் பார்க்கவேண்டும் போல இருக்கும். ஷி இஸ் சச் எ லவ்லி கிட். முத்து வேறொரு கதை எழுதியிருக்கிறானாம். அனுப்பிவைத்தான். படிச்சு எப்படி இருக்குன்னு சொல்லனும். நல்லாயிருக்குன்னு சொன்னாலும் என்ன நல்லாயிருந்துச்சுன்னு கேப்பான். நல்லாயில்லன்னு சொன்னா என் கதையை புரிஞ்சிக்கிற அறிவு உனக்கில்லைன்னு சொல்வான். அவன் கதை அனுப்பிச்சாமட்டும் கொஞ்ச நாளைக்கு அவன் கூட நான் பேசமாட்டேன். ஒரு நாள் யூ எஸ் வரப்போவதாகச் சொன்னான்.

ஏதோ கன்சல்ட்டண்ட் கம்பெனி மூலமாக ட்ரை பண்ணுகிறானாம். நாளைக்கு அமெரிக்கன் கவுன்சலேட் போகனும் என்றான். பெஸ்ட் ஆப் லக் என்று சொல்லிவைத்தேன். ஆனால் அந்த கம்பெனி நியூயார்க்கில் இல்லை சிக்காகோவில் இருக்கிறது என்றான். எங்கிருந்தால் என்ன, நீ அமெரிக்கா வந்தா கண்டிப்பா நாம மீட் பண்ணுவோம் என்றேன்

ஒரு வெள்ளிக்கிழமை சாயங்காலம் ஆறுமணிக்கு சத்யாவிடமிருந்து கால் வந்தது. அன்று ஒரே மேகமூட்டமாக இருந்தது. கயலுக்கு பர்த்டே பார்ட்டி கொண்டாடப் போகிறார்களாம். என்னையும் வரச்சொல்லி வற்புறுத்தினார். எனக்கும் கயலைப் பார்க்கவேண்டும் போல இருந்ததால் கண்டிப்பாக வருவேன் என்று சொல்லிவைத்தேன். மனம் நல்ல சாப்பாடு கிடைக்கும் என்றும் சொல்லிக்கொண்டது. என் தோழிகள் சிலர் மூவி பார்ட்டிக்கு அழைத்தனர். சினிமாவே பார்க்காதவள் மூவி பார்ட்டிக்கு என்ன டிவிடி எடுத்துப்போகலாம் என்று யோசிப்பதை நினைத்தால் கொஞ்சம் சிரிப்புத்தான் வருகிறது. டைம் ச்சேஞ்சஸ் எவ்ரித்திங். கடைசியில் Mama Mia எடுத்துப்போகலாம் என்று முடிவு செய்துகொண்டேன். ஐ ஜஸ்ட் லவ் மெரில் ஸ்ட்ரீப் அன்ட் ப்ராஸ்னன் இன் தாட் மூவி.

(தொடரும்)

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s