பூனம் யாதவ் : ஏழ்மைப் பலுவை தூக்கியெறிய பலு தூக்குவதே வழி!

தொடர்புடைய செய்தி:

காமன்வெல்த் போட்டிகள் : இந்தியாவுக்கு மேலும் மூன்று தங்கம்


நேற்று பூனம் யாதவ், இங்கிலாந்தின் சாரா டேவிஸை வென்று பலுதூக்கும் போட்டியில் இரண்டாவது பதக்கத்தை வென்றார். 2014 க்ளாஸ்கோ போட்டிகளில் இவர் வெண்கலம் வென்றார்.

22 வயதான பூனம் யாதவுக்கு ஏழ்மையை விட்டு வெளியேற பலு தூக்குவது ஒன்றே வழியாகயிருந்திருக்கிறது. வாரனாசிக்கு அருகிலிருக்கும் சண்டமாரியிலிருக்கும் இவருடைய குடும்பத்தில் இவருடன் சேர்த்து மொத்தம் நான்கு பேர். மூன்று பெண்கள். ஒரு பையன். சிறிய விவசாயியான இவரது தந்தை விவசாயத்திலிருந்து வரும் சொற்ப வருமானத்தில் தான் குடும்பத்தை ஓட்ட வேண்டும்.

வாரனாசியிலிருக்கும் STC (சாய் ட்ரெயினிங் செண்டர்) யில் தான் முதலில் இவரது அக்கா சஷி பலுதூக்குவதற்கு பயிற்சி எடுத்துகொண்டிருந்தார். அரசாங்க வேலை வாங்கிவிட வேண்டும் என்பது அவரது பெருங்கனவாக இருந்தது. பூனம் ஒரு வருடம் கழித்து அந்த செண்டரில் சேர்ந்தார். பிறகு அவரது தங்கையும் – பூஜா – சேர்ந்துகொண்டார். இந்த மூன்று வீராங்கனைகளுக்கும் சரியான சாப்பாட்டை சத்தான உணவை, அவரது தந்தையால் தனது சொற்ப வருமானத்தை வைத்து கொடுக்க முடியவில்லை. அதனால் அவர்களுள் மிக்ச்சிறந்தவரான பூனத்தை மட்டும் அவர்கள் தயார்படுத்த ஏகமனதாக முடிவுசெய்தனர்.

“அவருக்கு திறமை இருக்கிறது என்று நாங்கள் அறிந்து கொண்டபிறகு அவருக்கு முடிந்தவரை நாங்கள் சப்போர்ட் செய்ய முடிவெடித்தோம். விட்டிலிருக்கும் எருமை மாட்டின் பாலை கொஞ்சம் பணம் கிடைக்குமே என்று விற்போம், பூனத்துக்காக நான் கொஞ்சம் பாலை மறைத்து வைத்து அவருக்கு கொடுப்பேன். என் சாப்பாட்டை கொஞ்சம் எடுத்து வைத்து அவருக்கு அதிகமான உணவு தேவைப்படுவதால் அவருக்கு கொடுத்திருக்கிறேன்” என்கிறார் பூனத்தின் அக்கா சாஷி. குடும்பத்தினரின் தியாகம் வீண் போக வில்லை. 2014ஆம் ஆண்டு பூனம் ஆசிய ஜூனியர் சாம்பியன்ஷிப்பில் வெண்கலம் வென்றார். தொடர்ந்து காமல்வெல்த்திலும் வெண்கலம் வென்றார்.

பூனத்திற்கு வெற்றிகள் குவிந்தன. 2015இல் காமல்வெல்த் சாம்பியன்சிப்ஸை வென்றார். 69கிலோ பிரிவுக்கு முன்னேறி 2017 காமன்வெல்த்தில் மொத்தம் 217கிலோ தூக்கி வெள்ளி வென்றார்.

காமன்வெல்த் போட்டிகளே அவருடைய குறிக்கோளாய் இருந்தது. போட்டிகளுக்காக கிளம்பும் சில நாட்களுக்கு முன், “என் குடும்பத்திற்கு நான் நிறைய செய்யவேண்டும். நிறைய வெற்றிகளைப் பெற்று அவர்களைப் பெருமை அடையச் செய்யவேண்டும்” என்று பூனம் சொன்னார்.

மேலும் பல வெற்றிகள் பெற தங்க மங்கை பூனம் யாதவை குரல்வலை வாழ்த்துகிறது.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s